CLUB Angel-lovely
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Top posters
admin (128)
Đừng quên tớ EmptyĐừng quên tớ I_back11Đừng quên tớ Empty 
wild_cat (122)
suoh (66)
Pé Lùn ™§hïkä™ (31)
nhoctinhyeu88 (2)
etsuko (2)
ShaDow211 (1)

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» share theme yahoo 2
Đừng quên tớ I_icon_minitimeSat Mar 27, 2010 3:02 pm by admin

» gggggggggg
Đừng quên tớ I_icon_minitimeSun Feb 14, 2010 8:48 pm by admin

» theme yahoo plus
Đừng quên tớ I_icon_minitimeSun Feb 07, 2010 8:40 pm by admin

» jyqgfysegfwesgf
Đừng quên tớ I_icon_minitimeFri Dec 25, 2009 8:54 pm by admin

» Hannah Montana (movie)
Đừng quên tớ I_icon_minitimeThu Jun 11, 2009 7:14 pm by wild_cat

» ĐƠN XIN LÀM MOD
Đừng quên tớ I_icon_minitimeTue Jun 09, 2009 10:02 am by suoh

» Quyển tiểu thuyết chỉ có một câu
Đừng quên tớ I_icon_minitimeMon Jun 08, 2009 1:17 pm by admin

» Bảo Thy - Vương Khang từng không ưa nhau!
Đừng quên tớ I_icon_minitimeMon Jun 08, 2009 1:12 pm by admin

» Fansite of Kenichi ^^
Đừng quên tớ I_icon_minitimeSun Jun 07, 2009 9:39 pm by Pé Lùn ™§hïkä™

Poll

Bạn có thích 4rum này không?

Đừng quên tớ Empty100%Đừng quên tớ Empty 100% [ 6 ]
Đừng quên tớ Empty0%Đừng quên tớ Empty 0% [ 0 ]

Tổng số bầu chọn : 6

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 33 người, vào ngày Sun Sep 19, 2021 5:49 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 10 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: LeanneRkh53546

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 303 in 139 subjects
Social bookmarking

Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of CLUB Angel-lovely on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of CLUB Angel-lovely on your social bookmarking website

RSS feeds

Yahoo! 
MSN 
AOL 
Netvibes 
Bloglines 

Affiliates
free forum

Đừng quên tớ

Go down

Đừng quên tớ Empty Đừng quên tớ

Bài gửi  wild_cat Wed May 27, 2009 8:17 pm

Từ khi cậu đi du học thì thói quen viết email cho nhau của tụi mình đã trở thành phản xạ có điều kiện rồi nhỉ! Thay vì viết blog cậu lại gởi những tâm sự buồn vui, những điều đáng nhớ trong một ngày của mình đến tớ.

Nếu là người khác thì tớ sẽ nghĩ rằng anh ta đang “kết” mình rồi nhưng cậu thì không, với tớ cậu là một “soul mate” mà tớ rất quý.

Cậu là một chàng trai tuyệt vời trong mắt những đứa con gái khác nhưng đối với tớ cậu hãy còn…con nít lắm! Nếu cậu giận thì chỉ cần đưa cho cậu cái gì có thể ăn được mà cậu khen ngon thì lại huề nhau ngày thôi - sao mà dễ… thương thế không biết! Cậu đơn giản cũng giống như con nít vậy, nếu cậu buồn thì chỉ cần ra biển và… thách cậu dám đạp xe ngược chiều gió biển thì sau đó tớ sẽ thấy rạng rỡ trên gương mặt đầm đìa mồ hôi của cậu một nụ cười tươi rói “Vy ơi! Đuối quá!” - cậu quả thật rất đặc biệt.

Rồi những ngày như thế trôi qua cho đến khi cậu phải đi du học - cậu là một lớp trưởng rất cừ và gia đình cậu cũng rất khá giả mà. Tuy rất buồn vì trong trường cậu là thằng con trai mà tớ thân nhất, thật đấy! Nhưng khi cậu bảo “Tụi mình vẫn sẽ liên lạc qua thư điện tử nhé! Qua bên đó dù lì cỡ nào thì lúc đầu ai cũng ngu ngu khờ khờ, vì thế tớ rất cần một ai đó cho tớ lời khuyên. Mà cậu thì là chuyên gia trong chuyện đó nhỉ?”. Rồi sau hôm đó tớ và cậu không gặp nhau nữa vì cậu thì bận túi bụi còn tớ thì muốn cậu tập trung vào việc quan trọng nhất lúc đó.

Bẵng đi 3 tháng sau tớ lại nhận được một email - bất ngờ quá, là cậu! Cậu bảo chặng đường du học sinh khiến cậu thấy cô đơn và sợ hãi, lúc này là lúc cậu cần những lời khuyên đúng đắn nhất của tớ. Tớ sẽ theo ý cậu nhưng đây sẽ là email- những- lời- khuyên đầu tiên và duy nhất mà tớ sẽ rất thoải mái khi nhấn send cho cậu. Tớ làm thế không phải vì lí do gì khác mà vì giờ đây cậu không còn bên cạnh những người quen biết, yêu thương cậu nữa mà ở một nơi rất xa lạ vì thế cậu phải biết tự lo cho mình và không dựa dẫm vào ai cả…Nhớ đó!

Mạnh mẽ - Cậu hãy trồng một cây xương rồng và nghĩ bản thân mình là nó. Xương rồng đủ kiên cường, lì lợm để sống được trên mảnh đất khô cằn nhất, trong thời tiết khắc nghiệt nhất và cậu cũng phải như thế để khi cậu xít gần lại tớ nửa vòng Trái Đất thì tớ sẽ thấy tự hào vì có một- xương- rồng- sống bên cạnh tớ.

Vui vẻ - Hãy bắt đầu- duy trì- kết thúc một ngày bằng những li nước và những suy nghĩ lạc quan để cơ thể cũng như tâm hồn cậu luôn vui vẻ vì đã ừ bỏ được những buồn chán- ghen tức- nóng giận khi thể giới không luôn đứng về phía cậu.

Đừng quên tớ! Tớ sẽ là hậu phương vững chắc luôn cổ vũ cho cậu vì thế đừng quên người bạn thân này nhé!

Hoàng Thảo Vy
wild_cat
wild_cat
Smod
Smod

Character sheet
xèng xèng :
Đừng quên tớ Left_bar_bleue100000/100000Đừng quên tớ Empty_bar_bleue  (100000/100000)
Thú cưng Thú cưng:
Đừng quên tớ Left_bar_bleue100/100Đừng quên tớ Empty_bar_bleue  (100/100)
Kinh nghiệm Kinh nghiệm :
Đừng quên tớ Left_bar_bleue1000/1000Đừng quên tớ Empty_bar_bleue  (1000/1000)

http://love-land.4umer.com

- Similar topics